CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

จะต้องขนข้าวของย้ายข้ามเมือง ทำยังไงดีครับ

ตอนนี้ผมเรียนyear12อยู่เพิร์ธ แต่ปีหน้ากำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะอยู่ต่อUWAหรือจะย้ายไป Melb ดีหรือเปล่า
    ที่เล็งๆไว้คือU of Melb ไม่ก็ Monarsh สาขาcommerce ไม่ก็economics
    ทีนี้ถ้าผมจะย้ายไปแล้วก็ต้องขนย้ายทั้งคอม(เดสก์ทอป) หนังสือ เสื้อผ้า รวมกันจุใส่Jazzได้คันนึงพอดี ซึ่งเยอะเกินผมขนขึ้นเครื่องไม่ได้แน่ๆ
    เลยสงสัยว่ามีบริการขนส่งไหนที่ผมพอจะใช้บริการได้บ้างครับ แล้วอัตราค่าขนส่งประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ

ปล. ผมอยากต่อที่นี่เพราะไม่อยากต้องแยกกับเพื่อนๆ สงสัยว่าฝั่งนั้นการศึกษาอะไรจะดีกว่าUWA หรือCurtinมากหรือเปล่า.. แล้วเมืองเมลเบิร์นน่าอยู่กว่าเพิร์ธแค่ไหน.. พอดียังไม่เคยไปน่ะครับ ขอคำปรึกษาด้วยว่าผมควรจะย้ายดีหรือไม่ย้ายดี ส่วนพ่อแม่เขาโอเคยังไงก็ได้อยู่แล้ว

จากคุณ : k3v1n - [ 25 ก.ย. 47 20:14:47 ]