CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

เอาสูตร cheese cake แบบง่ายๆมาฝากค่ะ

ส่วนประกอบ
    1. Cream cheese 200 g.

2. แป้งสาลีเอนกประสงค์ 70 g.

3. Sugar 70 g.

4. Egg 2 แยกไข่แดงไข่ขาว

5. Butter 70 g.
    วิธีทำ
    ตีเนยกับน้ำตาลให้เข้ากัน
    ใส่ไข่แดงแล้วคนให้เข้ากัน
    แบ่งครีมชีสออกเป็นลูกเต๋าสี่เหลี่ยม หนึ่งซม.
    ตีไข่ขาวอีกชามหนึ่งไว้ ตีไม่ต้องให้ขึ้นฟูแบบทำชิฟฟอนเค้กหนะค่ะ เอาให้ขึ้นพอประมาณไม่ต้องมาก
    ใส่แป้งในชามเนยแล้วก็คนให้เข้ากัน
    ใส่ครีมชีสลงไปใช้ไม้พายคน
    แล้วใส่ไข่ขาวลงไปคนอย่างเบามือ
    แล้วใส่พิมพ์สี่เหลี่ยมผืนผ้าค่ะ ขนาดจำไม่ได้ เอาไว้ไปวัดมาแล้วจะบอกอีกทีนะคะ
    ใช้อุณหภูมิ 160 c 35-40 นาทีค่ะ
    smile

จากคุณ : Summerซันไช่ - [ 27 ก.ย. 47 09:40:13 ]