CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

UNITED KINGDOM คืออะไร

เจ้า UNITED KINGDOM เนี้ย มัน ประกอบด้วย 4 ประเทศ ไม่สิ 4 ส่วนใช่ไหม คือ England Wales Scotland แล้ว
    ก็ Ireland อยากทราบทั้ง 4 ส่วนนี้ มันคือ ประเทศเดียวกันหรือไม่ แล้วเขาใช้ธงชาิติผืนเดียวกันหรือไม่ แล้วทำไมเขา
    ต้องเรียก 4 ส่วนแตกต่างกันด้วย แล้วเจ้าหญิงไดอาน่า เจ้าหญิงแห่ง Wales นะ คือคนละตระกูลกับเจ้าำฟ้าชายชาลส์
    งั้นเหรอ คือสงสัยมากๆ แล้ว เจ้าชายวิลเลี่ยม กับพระอนุชานะเป็นเจ้าชาย แห่งอังกฤษ แห่งเดียว หรือ เจ้าชาย ของ
    united kingdom กันแน่
    อ๋อ เราเคยดูหนังเรื่องหนึ่ง นะ เรื่อง gang of newyork นะเจ้าตัวโกงมันพูดกับพระเอกว่า พระเจ้าได้สร้างเกาะอังกฤษ
    มาแล้วก็ถ่ายอาจมข้างๆเกาะอังกฤษนั้นคือ ireland แบบนี้แล้วชาวไอริช แสดงว่าชาวอังกฤษกับ ไอริช คือคนละ
    ประเทศกันใช่ไหม ครับ
    แล้วก็เคยอ่านตลกของฝรั่งนะ เขาบอกว่าชาวอังกฤษ ว่าชายไอร์แลนด์ว่า โง่ ว่าชาว สก๊อตว่าขี้ตระหนี่ แสดงว่า
    จริงๆแล้ว พวกชาว อังกฤษ ไอริช สก็อต เวล ไม่ค่อยนะลงรอยกันใช่หรือไม่ครับ
    ขอบคุณครับ

จากคุณ : ัyoyo - [ 27 ก.ย. 47 12:41:32 A:202.57.182.17 X: TicketID:065385 ]