CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

คำถามเรื่องซาละเปาค่ะ

วันนี้ก็วิ่งตามเทรนด์ บากบั่นทำซาละเปาจนสำเร็จ ได้มาเจ็ดลูก (ขอบคุณคุณนัทที่เอาสูตร
    มาฝาก ขอบคุณคุณปูขาเกฯ และคุณ Summerซันไช่ ที่เอาการบ้านมาส่ง เลยเป็นแรง
    บันดาลใจ) พริมทำไส้หมูแดงแบบผัดซอสมะเขือเทศ ออกมาอร่อย แป้งนิ่มดีเชียวค่ะ แต่
    ปัญหาตอนนี้ก็คือ คุณสามีติดใจ บอกว่าอยากเอาไปกินมื้อกลางวันพรุ่งนี้ เพราะกำลังจะไป
    ประสานงานที่อีกบ.หนึ่ง จะได้สะดวกเรื่องอาหารการกิน   แต่แหม ชีวิตมันไม่ง่ายขนาดนั้น
    ที่ๆ จะไปเนี่ยมันไม่มีไมโครเวฟ และซาละเปาสูตรนี้เท่าที่อ่านๆ ดู รู้สึกว่าน่าจะต้องกินร้อนๆ
    ไม่งั้นแป้งจะแข็ง   คำถามประจำวันวันนี้ก็คือว่า จะมีวิธีไหนทำให้มันคงความนุ่มไปจนถึงเวลา
    กลางวันได้มั่งมั้ยคะ  ถ้าไม่มีวิธีไหนจริงๆ ก็คงต้องบอกคุณสามีว่า ไปหารับประทานเอาดาบหน้า
    ก็แล้วกันนะเธอ  ซาละเปาฉันพอถึงเวลากิน ก็คงเอาไปทำอาวุธป้องกันตัวได้เหมาะพอดี

จากคุณ : พริม @ Santa Monica - [ 28 ก.ย. 47 10:48:37 ]