CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

สมาชิกห้องนี้ มีท่านใดกำลังต่อ ป โท ที่ฝรั่งเศสบ้างคะ แล้วป.ตรี ของไทย กับ ฝรั่งเศส ต่างกันหรือเปล่าคะ

พี่ๆ เพื่อนๆ มีใครที่เรียนต่อ ป.โท ที่ฝรั่งเศส บ้างคะ อยากทราบว่าเรา ต้องเอาวุฒิเราไปเทียบใหม่หรือเปล่าคะ หรือว่าสามารถเข้าเรียนได้เลย แล้ว ป ตรี ของไทย นี้เที่ยบเท่า กับของฝรั่งเศสหรือเปล่าคะ แล้วมีขั้นตอนอย่างไรบ้างคะ เนื่องจากตอนนี้เรียนจบมา 4 ปีแล้วคะ แล้วแต่งงาน และก็อยู่ในฝรั่งเศสด้วยคะ แต่ไม่รู้ว่าต้อง contact กับทางมหาลัย อย่างไรบ้างคะ แล้วค่าใช้จ่ายสำหรับ ป โท เท่าไหร่คะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ออย - [ 1 ต.ค. 47 23:23:49 A:83.157.169.90 X: TicketID:000026 ]