CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

***น้องๆ นักศึกษาหน้าใหม่ ขอเชิญแวะนะคะ อิอิ***

สวัสดีค่ะ  สืบเนื่องมาจากพักนี้มีกระทู้ของ น้องๆ เพื่อนๆ พี่ๆ ที่กำลังจะมาเรียนที่อังกฤษ  แล้วเป็นห่วงเรื่องอาหารการกิน  พอดีเมื่อวานหมูเส้นว่าง  เลยลองสำรวจเรื่องอาหารสำเร็จรูปในห้างมาแปะดูนะคะ  หมูเส้นก้อเพิ่งทราบเหมือนกันว่า  อาหารสำเร็จรูปที่ใส่ไมโครเวฟที่  มันช่างราคาประหยัด  เผลอจะถูกว่าทำกินเองเสียอีกนะคะ  แถมเมนูก้อมีให้เลือกหลากหลายด้วย  เอาเป็นว่าคนที่กำลังกังวล  ก้อขอให้สบายใจนิดนึง  คุณมีทางเลือกน่ะ

หมูเส้นขอสำรวจห้างแถวบ้านละกัน  จริงๆ แล้ว ถ้าไม่นับ mark&spencer  กับ waitrose แล้ว  ห้างอื่นๆ อย่าง Asda,Tesco, Morrison, Saveway หรือ Sainsbury นี่ เค้าจะมีอาหารสำเร็จรูปเฮ้าส์แบรนด์ราคาไม่แพงค่ะ  แต่ละห้างก้อมีเมนูต่างๆ กันไป  

หมูเส้นขอสำรวจที่  Asda ให้นะคะ  เป็นห้างของถูกขวัญใจนักศึกษาค่ะ  อันแรกนี่เป็นของสดนะคะ  บรรจุในกล่องฟอล์ยอย่างนี้  ต้องเอาเข้าเตาอบ  หลายอย่างให้เลือกค่ะ  สองกล่อง ห้าปอนด์  หุหุ

จากคุณ : หมูเส้น - [ 4 ต.ค. 47 03:25:49 ]