CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

อยากเรียนต่อ "ปริญญาเอก" มีขั้นตอนการติดต่อมหาลัยที่เยอรมัน หรือประเทศต่างๆอย่างไรบ้าง

อยากเรียนต่อปริญญาเอกที่เยอรมันหรือที่ประเทศไหนก็ได้ทางด้าน Business  แต่ถ้าจบโทในเมืองไทย แล้วเราจะต้องทำยังไงบ้างคะ และในกรณีที่จบโทจากอังกฤษ วิธีการสมัครจะแตกต่างกันรึเปล่าคะ

รบกวนผู้ที่มีความรู้เรื่องการเรียนต่อเอกช่วยตอบด้วยเถอะค่ะ แล้วจำเป็นหรือมีความคุ้มค่ามากแค่ไหนกับการที่เราจะยอมทิ้งประสบการณ์ทำงานหลายปี เพื่อการเรียนต่อให้จบ Ph.D

ลองคิดๆดูแล้ว ตัดสินใจไม่ถูกเลยค่ะ .... ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : jao jing - [ 5 ต.ค. 47 17:33:58 ]