CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ยังมีใจเหลือไว้ทำอาหารรึเปล่าคะ...ขนมปังสปินิชกับเบคอน........แวะก่อนนะคะ..

เวลาทำขนมปังทีไรจะคิดถึงพี่ตุ๋มความฝันมากๆ พี่เค้าเคยมาสอนเทคนิคอะไรให้หลายๆอย่าง เดี๋ยวพอได้มิกซ์เซอร์มาครอบครองแล้ว พี่ตุ๋มกลับมาสอนหนูๆทำขนมปังอีกน้าค้า คิดถึงเสมอค่ะ
    ขนมปังชนิดนี้มีส่วนผสมของสปินิชกับเบคอนจะทานควบคู่กับอาหารจานหลักเป็นอาหารมื้อเย็น มื้อกลางวัน มื้อเช้า หรือมื้อไหนๆ ก็แล้วแต่ความสะดวกและความชอบของแต่ละบ้านนะคะ
    แม่ปูทำถ่ายรูปไว้นานแล้ว แต่ไม่ได้เอามาแปะสักที ไม่รู้จะมีคนชอบด้วยรึเปล่า สูตรนี้เพื่อนให้มาค่ะ  เพื่อนยังไม่เคยทำเลย แต่เห็นว่าเราชอบเค้าเลยให้มา ตามสูตรจริงๆเค้าใช้สปินิชกระป๋อง หรือแช่แข็ง แต่แม่ปูลองทำแล้วออกมาไม่ดีเลยค่ะ ใช้สปินิชสดๆจะอร่อยกว่ากันเยอะค่ะ ส่วนเบคอนตามตำราใช้เคเนเดียนเบคอน ไม่รู้รสชาติเป็นยังไงไม่เคยกิน ก็เลยเอาเบคอนธรรมดาที่เคยทานที่บ้านนี่หละค่ะ มาอบแล้วก็สับเป็นชิ้นเล็กๆผสมลงไป..ออกมารสชาติก็โอเค ไม่รู้ถ้าใช้เบคอนตามตำราจะอร่อยขนาดไหน..ขนมปังนี้ถ้าทานร้อนๆจะอร่อยมากค่ะ ทานกับสปาเก็ตตี้แทนขนมปังกระเทียมก็ได้ ทานกับซุปสปินิชก็อร่อยค่ะ..

จากคุณ : ปูขาเก เซมารู - [ 5 ต.ค. 47 21:05:22 ]