CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ปุ๊กปิ๊กจะไปสวิส ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ (กระทู้ฝากถาม)

"โพสต์ว่า..
    จะไปสวิสซัก 3-4 วันน่ะค่ะ ต้นเดือน พย
    สวิสนี่ เรา (คนไทย)ไปได้เลยไม่ต้องมีวีซ่าใช่มั๊ยคะ  ใช้แค่ passport ก้อเข้าได้เลยใช่มั๊ยคะ
    (ไม่ได้ขอเชงเก้นค่ะ มีแต่วีซ่าอังกฤษค่ะตอนนี้)
    ออกเดินทางจากลอนดอนค่ะ คงจะนั่ง easy jet ไปลงที่สวิส
    ซึ่งสามารถไปลงได้สองที่คือ Geneva กะ Basel ยังเลือกไม่ถูกค่ะว่าไปลงที่ไหนดี
    คิดว่าอาจจะไปลงที่หนึ่งแล้วเที่ยวไปเรื่อยๆ แล้วไปขึ้นเครื่องกลับจากอีกที่นึง ดีมะคะ
    เลยอยากได้คำแนะนำ รายละเอียด ทั้งแผนการเที่ยว ที่เที่ยว วิธีการเที่ยว ที่พัก การเดินทาง ค่าใช้จ่าย ทุกอย่างค่ะ
    ไม่รู้ว่าถ้าไปซื้อทัวร์ที่นั่นกะเที่ยวเอง อย่างไหนจะคุ้มกว่ากันคะ
    คือถ้าค่าใช้จ่ายไม่ต่างกันมาก คิดว่าอาจจะไปซื้อทัวร์ที่นั่น
    แต่ไม่รู้มันจะมีทัวร์แบบถูกๆอ๊ะเป่า แห่ะๆ จนค่ะไม่ค่อยมีตังค์
    เพราะถ้าเที่ยวเองกลัวว่าจะไปไม่รอดอ่ะค่ะ อิอิ เพราะไม่เคยตะลุยเองแบบนี้มาก่อน
    ถ้าใครมีคำแนะนำดีๆช่วยบอกด้วยนะคะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ"

ปล. น้องๆเค้าเข้า web ไทยละมีปัญหาครับ login ถามเองไม่ได้
    ใครพอมีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : เนต - [ 10 ต.ค. 47 21:25:51 ]