CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

คุณแม่บ้านที่มีลูกแล้ว ทราบไหมค่ะว่าเด็กสิบเดือนทานอาหารเสริมครั้งละประมาณเท่าไหร่ค่ะ

คือลูกชายเวลาป้อนอะไรให้ ทานนิดเดียวก็ส่ายหน้า เป็นอย่างนี้มาตั้งแต่ห้าเดือนค่ะ เราก็นึกว่าอิ่ม ก็หยุดป้อน พอไปตรวจร่างกายตอนเก้าเดือน ปรากฏว่าน้ำหนักขึ้นมาแค่ปาวน์เดียวจากตอนหกเดือน คือลูกชายเขามีกรดมีแก๊สในกระเพาะเยอะค่ะ เลยสงสัยว่าที่เขาส่ายหน้าอาจจะยังไม่อิ่ม คงมีแก๊สตีขึ้นมา ก็เลยลองใหม่ พอเขาส่ายหน้า ก็รอสักพักก็ป้อนต่อ เขาก็ทานต่อ ก็เลยไม่รู้ว่ามื้อหนึ่งควรให้ทานปริมาณแค่ไหนถึงจะเหมาะสมกับวัยเลยค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะว่าควรให้อาหารเสริมประมาณกี่ถ้วยตวงค่ะ อ้อ เขาทานแต่นมแม่ค่ะ ไม่ยอมทานนมฟอร์มูล่าเลย คิดว่าน้ำนมแม่คงมีไม่พอกับวัยเขาแล้วค่ะ เลยซีเรียสเรื่องอาหารเสริม ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : แม่บ้านนาแกล - [ 11 พ.ย. 47 21:02:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป