CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ไปอังกฤษคนเดียวอันตรายมากหรือเปล่าค่ะ

ประมาณเดือนมีนาคม คิดไว้ว่าจะไปอังกฤษไป
           เป็นโครงการที่เปิดโอกาสให้ผู้ที่สำเร็จปริญญาตรี หรือสูงกว่าทุกสาขาวิชา ได้ศึกษาหลักสูตร และเรียนรู้วิธีการปฏิบัติงานจริง
           โดยเรียนภาษา อังกฤษ 4 สัปดาห์ หลังจากนั้นนำความรู้ที่ได้จากการเรียนไป ปฏิบัติจริงระยะเวลาถึง 26 สัปดาห์ และปิดท้ายด้วยการเรียน course ภาษาอังกฤษ อีก 1 สัปดาห์
            จากที่ทราบรายละเอียดมาว่าจะต้องทำงานเกี่ยวกับในโรงแรม แต่ไม่ได้ระบุแน่นอนว่าเป็นงานอะไร แต่อาจจะเป็นงานวน ประมาณว่าต้องทำทุกหน้าที่
            อยากทราบว่าถ้าเป็นผู้หญิงไปคนเดียวจะมีปัญหาอะไรที่น่าเป็นห่วงบ้างค่ะ มีอะไรช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
           แล้วก็ไม่เคยไปต่างประเทศมาก่อนเลย ตอนนี้ก็เลยยังตัดสินใจไม่ถูก  กลัวว่าจะมีปัญหาตอนไปอยู่ที่โน้น แล้วก็กังวลด้วย แต่จริงๆ แล้วอยากไปมากๆ เลยอยากได้คำแนะนำจากพี่ๆ เพื่อนๆ ทั้งหลายที่มีประสบการณ์ค่ะ
                                                     ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : ajelppa - [ 15 พ.ย. 47 17:20:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป