CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ทำงาน 2ที่ แล้วใช้ National Insurance 2 ที่จะมีปัญาหามั้ย ช่วยบอกหน่อยค่ะ

รบกวนใครช่วยบอกหน่อยว่าถ้าทำงาน2ที่แล้วใช้ NI ทั้ง2ที่จะมีปัญหามั้ย รวมกันทั้งสองที่คงเกิน20ชม. แต่อยากรู้ว่า HOME OFFICE กับ NATIONAL INSURANCE เค้าจะส่งข้อมูลหาถึงกันรึเปล่า ว่านักเรียนต่างชาติคนนี้ทำงานโดยใช้ NI 2ที่ เพราะว่ากลัวจะมีปัญหาตอนหลังค่ะ แต่ที่ทำงานเค้าก็โอเคน่ะ เค้าบอกว่าเป็นความรับผิดชอบของเราไม่เกี่ยวกับเค้า เค้าให้เราไปหาข้อมูลเอง หนูทำ2ร้านอาหารอยู่ค่ะ แล้วอีกคำถามนึง เค้าบอกว่าถ้าจะทำงานเดี๋ยวนี้เค้าต้องใช้ NI แล้วเหรอ เพราะถ้าไม่มีถือว่าผิดกฎหมาย ช่วยหน่อยค่ะ

จากคุณ : AAA - [ 22 พ.ย. 47 03:10:05 A:172.185.133.237 X: TicketID:079544 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป