CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

คุณสามีฝรั่งในชุดไทยล้านนา ใครมีมาแชร์กันหน่อยสิคะ

เมื่อสองเดือนที่แล้วพาแฟนไปเที่ยวเมืองไทยค่ะ เป็นครั้งแรกที่เค้าไปเลยกะไว้ว่าจะพาเค้าไปถ่ายภาพแบบโบราณคือแต่งตัวแบบไทยๆ ล้านนา ออกมาเป็นอย่างที่เห็นในภาพค่ะ ด้วยความที่ฝรั่งผิวขาวมากๆ แฟนเค้าขาวกว่ามิมิอีก ฮิๆๆ เลยดูไม่คมเข้มแบบหนุ่มไทย แต่ก็ดูแปลกตาไปอีกแบบ ฮิๆ ขนาดช่างแต่งหน้าพยามแต่งให้ผิวคล้ำลงแล้วน่ะ แม่บ้านท่านใดเคยว่าคุณสามีไปถ่ายภาพโบราณเอามาแปะให้ดูกันหน่อยนะคะ นี่กะว่าถ้าอีกหน่อยมีตัวน้อยๆก้อจะจับแต่งแบบโบราณถ่ายไว้ถ้าไปไปเองไทย ให้เค้าระลึกเสมอว่าเค้ามีเลือดไทยอยู่ครึ่งหนึ่งค่ะ เล่นพลุ แม่บ้านท่านใดพาแฟนไปเมืองไทยแล้วไปถ่ายภาพโบราณกันบ้างไหมคะ อันนี้ของมิมิถ่ายที่เชียงใหม่ค่ะ เพราะเป็นคนเชียงใหม่ ล้านนาเจ้า

จากคุณ : Mimi_Ne - [ 22 พ.ย. 47 07:48:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป