CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

เปิดบัญชีในประเทศอังกฤษ

มีใครแนะนำการเปิดบัญชีในอังกฤษบ้างครับ
    ใจความหลัก คือ
    1. ได้ Visa นักเรียน 3 เดือน แต่ตั้งใจว่าจะต่อ Visa นักเรียนอีกสัก ปี พอไปเปิดแบงก์ แบงก์ไม่ให้เปิด ขอเอกสารรับรองบัญชีธนาคารจากเมืองไทย ซึ่งผมไม่ได้เปิดบัญชีไว้เลย ก็เลยให้เอกสารนี้ไม่ได้ เข้าไปหมดทุกธนาคารแล้วคับ ยังทำไม่ได้เลย

2. พี่ผมไปติดต่อ HSBC เมืองไทย เค้าบอกว่าผมต้องเป็นคนไปเปิดบัญชีเอง ไม่สามารถให้คนที่เมืองไทยทำแทนให้ได้ แต่เพื่อนของผมทำได้จริง ๆ นะคับ

3. เวลาไปต่อ Visa ถ้าไม่มี Statement ไปแสดงที่ Home office จะเป็นอะไรไหม แล้วจะใช้ใบรับโอนเงิน เช่น Western Union แสดงให้ Home ได้รึเปล่า

อยากได้คำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์มากเลยคับ

ขอบคุณคับ

จากคุณ : ธนาคาร - [ 3 ธ.ค. 47 19:40:28 A:61.91.98.138 X: TicketID:081101 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป