CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

รบกวนช่วยแพลนทริปเที่ยวลอนดอนค่ะ

ขอรบกวนเพื่อน ๆ ที่อยู่ในลอนดอนช่วยแนะนำด้วยค่ะ
    พอดีแพลนว่า จะเข้าไปเที่ยวลอนดอนแบบตะลุยเดี่ยวประมาณสองวัน คือจะไปถึงลอนดอนประมาณห้าโมงเย็นของวันที่ ๒๘ ธันวา และจะเดินทางกลับช่วงบ่ายวันที่ ๓๐ ธันวา ตอนนี้ได้ที่พักที่ International Student House ซึ่งอยู่ใกล้สถานี Great Portland Street มีแพลนว่า จะเข้าไปซื้อของแล้วก็เที่ยวสถานที่สำคัญ ๆ ในลอนดอน เช่น บิ๊กเบน อายออฟลอนดอน บักกิ้งแฮมพาเลซ ฯลฯ แต่ไม่รู้ว่า ควรจะทำอย่างไหนก่อนจึงจะใช้เวลาได้คุ้มสุดและประหยัดสุด (แบบว่างบน้อยค่ะ) อีกอย่างนะคะ รบกวนถามว่า ถ้าอยากซื้อของ (เช่น เสื้อและรองเท้า) ที่อยู่ในระหว่างเซลส์ (ไม่จำเป็นต้องเป็นของแบรนเนม เน้นของราคาย่อมเยา) ควรไปย่านไหน ถนนเส้นไหนคะ พอดีอยากได้รองเท้ากีฬาเพราะคู่ที่ใส่อยู่กำลังจะขาดค่ะ ถ้ามีคำแนะนำอื่น ๆ ที่ควรทราบ รบกวนบอกด้วยนะคะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : ติ๊ดตี่ - [ 17 ธ.ค. 47 23:16:28 A:137.205.77.164 X: TicketID:012396 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป