CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

มีใครอยู่ Nothingham บ้างไม๊คะ ขอคำแนะนำร้านโกรเซอรี่ของเอเซีย หรือร้านอาหารไทยหน่อยค่ะ

ตั้งแต่มาอยู่อังกฤษ 2 ปี แทบไม่เคยได้ออกนอกพื้นที่เลย รู้จักก็แต่ลอนดอนกะเฮสติ้ง ตอนนี้อยากจะออกไปดูโลกภายนอกบ้าง จะไปน๊อตติ้งแฮมหลังวันคริสมาสต์ ได้ยินมาว่าแถบนั้นมีร้านจีน ร้านไทยให้ชอปปิ้งเยอะแยะมากมาย ไม่อดอยากเหมือนทางใต้บ้านเรา เลยกะจะขนเสบียงกลับมาให้เต็มรถ แต่ไม่เคยไปเมืองนี้มาก่อนเลย อยากทราบว่าพวกผัก ผลไม้ ซอส  เครื่องแกง อาหารแห้งไทยๆ ใครพอจะแนะนำได้บ้างไม๊คะ ว่ามีร้านไหนบ้าง ที่ไม่ไกลจากตัวเมืองมากน่ะค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : I-am-Anda - [ 19 ธ.ค. 47 04:01:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป