CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ขอคำแนะนำหน่อยนะคะเครียดสุด ๆ

อีกสองอาทิตย์สถานทูตอังกฤษนัดสัมภาษณ์วีซ่าท่องเที่ยวเพราะ จะไปเยี่ยมแฟนแต่ปัญหาก็คือว่าเมื่อปีก่อนดิฉันสับสนกับชีวิตคือมีแฟนสองคนคือคนที่อังกฤษคนนี้กับอีกคนอยู่นิวซีแลนด์แต่ว่าคบกับคนที่ออสเตรเลียก่อน ที่จะรู้จักกับคนนี้แล้วปรากฎว่าหลังจากกลับจากออสเตรเลยแล้วมารู้จักคนนี้ เลยคบกันแบบเป็นเพื่อน แต่ก็ได้กลับไปออสเตรเลียอีกหนึ่งครั้ง แต่ก็ยังคุยกะแฟนคนปัจจุบันอยู่ แต่พอกลับมาจาก ออส คราวนี้ปรากฎว่าดิฉันมีปัญหา กับคนที่ออสเลยตัดสินใจ เลิกกัน แล้วแฟนคนปัจจุบันเค้า ก็เลยกลับมาหา ที่เมืองไทยแล้ว ก็ชวนไปหาคุณพ่อคุณแม่เค้าที่โน้นแบบเคยคุยกับเค้านานแล้ว เค้า ก็เลยทำจดหมาย เชิญมาให้ แต่ว่าปัญหาก็คือวันที่ไปยื่น วีซ่าเค้าก็ถามว่า ทำไมในเมื่อคุณเป็นแฟนกับคนที่อังกฤษ มา 1 ปีแล้ว ทำไมถึงไปออสเตรเลียถึงสองครั้ง ดิฉันไม่รู้จะว่ายังไงเลยบอกว่าไปเยี่ยมเพื่อน เพราะพอดี มีเพื่อนที่โน้นเป็นคนไทยด้วยกันเค้าก็เลยถามต่อว่ามีแฟนที่ ออสมั้ย เราก็เลยบอกว่า มีแต่ตอนนี้เลิกกันแล้ว เค้าเลยถามว่า ทำไมไปออสถึงสองครั้ง แล้วเค้าก็ถามประมาณว่ารู้จักคนอังกฤษได้ ไง ที่ไหน ประมาณนี้หลังจากนั้น ก้อถามว่จะไปกี่วัน ดิฉันบอกว่า ประมาณ 1 เดือน เค้า ก็เลยบอกว่าให้ไปจ่ายเงิน แล้ว รอสัมภาษณ์ อีก สองอาทิตย์ เครียด จังเลยคะ เค้าจะ เช็คประวัติ เรา จาก สถานทูตออสเตรเลียมั้ยคะ รู้ว่าไม่ค่อยดี เท่าที่ควร ที่มีแฟนสองคนแต่ คนเราก็มีสิทธิเลือกใช่มั้ยคะ ตอนนี้ ก็เลือกแล้ว ว่าจะเลือกเค้าคนนี้ แต่ว่า ปัญหาก็เกิดขึ้นอีกเครียดจังเลย ใครพอมีคำแนะนำ ช่วยแนะนำ ด้วยนะคะ ไม่รู้จะพูดให้ใครฟังเลยคิดว่าที่นี่พอมีคำแนะนำ คะ

จากคุณ : สับสน - [ 26 ธ.ค. 47 00:02:43 A:61.91.74.243 X: TicketID:074809 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป