CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

เป็นสิวที่อังกฤษ ทำไงดีค่ะ

อย่าว่ากันนะ ที่มาถามอะไรงี่เง่าในห้องนี้ เพราะปกติอยู่เมืองไทยแล้วไม่เคยมีสิวเลยย พอมาอยู่ที่นี่ มันเป้นผื่นขึ้นเต๊มหน้าผาก จากนั้นลามมาถึงแก้มม ตอนแรกหมอบอกว่าเป็นเพราะฮอร์โมน แต่นี่มันก็เป้นเดือนแล้ว ยังไม่หายอีก กลุ้มใจมากๆ ไม่จะทำยังไงดี เพราะยิ่งล้างหน้าบ่อย หน้ายิ่งแห้งง
    ปกติใช้น้ำอุ่นล้างหน้า ไม่แน่ใจว่ามีผลรึเป่า
    ยังไงใครมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : เจ้าสำอางค์ - [ วันสิ้นปี 07:53:51 A:217.135.155.224 X:195.92.168.170 TicketID:002358 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป