CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

เพื่อนของเราต้องการความช่วยเหลือ

เพื่อนของเราอยู่ที่เกาะพีพี รอดชีวิตมาได้ หมดสิ้นทุกอย่าง บอกว่าหนีขึ้นไปอยู่บนหลังคา พอน้ำลดครั้งนึงก็ลงไปช่วยคนอื่น เห็นคนที่ช่วยตายไปต่อหน้าต่อตา มาม่าซองนึงที่ลอยมากับน้ำแบ่งกันกิน 10 คน ฟังแล้วน้ำตาซึมเลย ตอนนี้กลับไปที่เกาะอีกเพื่อที่จะไปช่วยเจ้าหน้าที่ค้นหาศพ เพื่อนเราเป็นครูสอนดำน้ำนะ ก็เลยอยากจะขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆ ใครมีน้ำใจที่จะร่วมบริจาค ถ้าอยู่ในอเมริกา กรุณาโทรมาได้ที่ 562-9494530 เราจะรวบรวมเงินแล้วก็โอนไปช่วยเค้าในเบื้องต้นก่อน ตอนนี้กำลังเดือดร้อนมากๆค่ะ ขอขอบคุณในความมีน้ำใจของเพื่อนๆคนไทยในต่างแดนนะคะ เห็นในทีวีแล้วรันทดใจมากค่ะ

จากคุณ : calpoppy - [ 1 ม.ค. 48 09:21:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป