CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

Employment Tax Refund

พอดีผมไปช่วยงานมหาลัยนิดหน่อย แล้วเค้าเพิ่งมี pay slip กะเพิ่งโอนเงินให้ เห็นเงินที่ถูกหัก tax reduction ไปแล้วตกใจ เห็นว่าเป็น student จะ claim tax คืนได้ เลยมาขอคำแนะนำครับ อ่านตามเวปต่างๆ ก็พอได้ข้อมูลคร่าวๆ แต่ไม่ละเอียด ถ้าเกิดจะเอาละเอียดก็ต้องเป็นเวปพวกที่ต้องจ่ายค่าบริการให้เค้า ซึ่งก็ต้องจ่ายมากกว่า tax ที่จะได้คืน เลยอยากขอคำแนะนำครับ

รายละเอียดมีอยู่ว่าเมื่อเดือนตุลาคม ผมช่วยงานมหาลัย 10 ชม. อาทิตย์แรก 6 และอาทิตย์ต่อมา 4 ชม. ได้ค่าจ้าง 11.50 ปอนด์ต่อ ชม. แล้วก็โดนหัก tax ไป 25.30 ปอนด์ครับ

จากคุณ : Gen.TOM - [ 2 ม.ค. 48 21:03:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป