CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ลองสาคูไส้หมูสูตรนี้ดูไหมคะ

ช่วงนี้ห้องดูเงียบเหงาจริงๆ มาทำของว่างแก้เซ็งกันไหมคะเริ่มเลยค่ะ
    สาคูเม็ดเล็ก  2/3 ถุง (ปริมาณน้ำเดือดสำหรับนวดประมาณ 1/3 ถ้วยตวงค่ะ)
    หมูบด  250 กรัม
    ถั่วลิสงคั่วป่น  150  กรัม
    หัวผักกาดเค็มสับ  100  กรัม(ล้างใส่กระชอนให้สะเด็ดน้ำ)
    รากผักชี  1/2 ชต.(ถ้าไม่มีก็ไม่ต้องใส่ก็ได้ค่ะ)
    กระเทียม  1/2 ชต
    พริกไทยป่น  1/2  ชต
    น้ำตาลปิ๊บ  200  กรัม
    ซีอิ้วขาว  1/2  ชต
    ซอสแม้กกี้(ภูเขาทองก็ได้ค่ะ) 1/2 ชต
    ซีอิ้วดำ 1 ชช
    น้ำปลา  1/2 ชต.
    น้ำมันพืช 1-2 ชต
    กระเทียมเจียว(แล้วแต่ชอบ)
    ผักสด ผักกาดหอม ผักชี พริกขี้หนูสด

แก้ไขเมื่อ 06 ม.ค. 48 06:04:46

จากคุณ : vipavee - [ 5 ม.ค. 48 20:30:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป