CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

ฃาลาเปาร้อน ๆค่ะคุณตาลสดขา..และคุณแม่บ้านที่สนใจค่ะ

ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนนะคะว่าไม่ได้เป็นผู้เชี่ยวชาญในการทำอาหาร  เป็นแม่บ้านมือใหม่ที่ฝึกหัดทำอาหาร(ก็อาศัยขโมยสูตรจากห้องนี้เป็นประจำแหละค่ะ) พอได้สูตรจากที่อื่นมาและฝึกทำได้บ้างก็รู้สึกดีใจและอยากเผยแพร่ให้แม่บ้านทุกท่านเป็นการตอบแทน ประกอบกับคุณปู(ขาเก)ให้กำลังใจว่าสูตรนี้พอใช้ได้ คุณตาลสดก็ตั้งกระทูเข้ามาอีก อุ๊ย ดีใจมากเลย อย่างงี้สู้ตายค่ะ (ไม่ค่อยบ้ายอเท่าไหร่เลยเนอะ) อ้าวอารัมบทมามากแล้ว เริ่มเลยนะคะ

จากคุณ : vipavee - [ 14 ม.ค. 48 21:08:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป