CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

น้องๆค่ะถามเรื่องโรงเรียนสอนภาษาหน่อยค่ะ

พอดีว่าคนรู้จักที่เมืองไทยเค้าต้องการมาเรียนภาษาที่อังกฤษน้องเค้าก็มาปรึกษาว่า ต้องการแบบราคาไม่แพงมากนัก(ไม่เกินพันปอนด์ต่อปี)ไม่ต้องการโรงเรียนที่อยู่ในเซนทรัลลอนดอนต้องการโรงเรียนที่อยู่ชานเมืองลอนดอน
    ก็เลยลองไป search หาในเน็ตดูปรากฎว่าเห็นโรงเรียนหนึ่งชื่อ
    UK school of English ซึ่งค่าเรียนก็ถูกมากๆ(จนไม่น่าเชื่อ) และก็คุ้นๆว่าพี่ Genf เคยนำมาโพสท์ไว้หนหนึ่ง ก็เลย(อีกแล้วค่ะ) ลองไปค้นหากะทู้เก่าๆดูโชคดีที่คุณเอส(2)เซฟกะทู้นี้ไว้ สรุปว่าเป็นที่เดียวกันจริงๆด้วย
    http://topicstock.pantip.com/klaibann/topicstock/H3046951/H3046951.html

จุดประสงค์ที่ต้องการก็คือ
    อยากถามน้องๆว่ามีใครได้ลงทะเบียนเรียนที่โรงเรียนนี้บ้างหรือยังค่ะ ถ้ามีใครได้ลงทะเบียนเรียนที่โรงเรียนนี้แล้วขอรบกวนช่วยเล่าสู่กันฟังหน่อยค่ะ (สงสัยค่ะว่าทำไมค่าเรียนถูกมากๆและการเรียนการสอนดีหรือไม่) จะได้ไปบอกน้องเค้าต่ออีกทีค่ะ(เพื่อประกอบการตัดสินใจ)

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : พ ริ ก ขี้ ห นู @ UK - [ 16 ม.ค. 48 01:26:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป