CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

จะไปเรียนต่อปริญญาโทที่ประเทศเยอรมันหรือฝรั่งเศส จำเป็นต้องเป็นภาษาเหล่านี้ไปก่อนหรือเปล่าครับ

แล้วอย่างสมัครทุนต่างๆ เค้าจะกำหนดหลักเกณฑ์พื้นฐานหรือเปล่าครับ ว่าต้องเป็นภาษาเยอรมันหรือฝรั่งเศสมาก่อน ถึงจะสมัครได้ จำเป็นที่จะต้องลงเรียนภาษาเยอรมันหรือฝรั่งเศสเพิ่มเติมหรือเปล่า ผมจะได้เตรียมตัวไว้ล่วงหน้าครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : Esprite - [ 23 ม.ค. 48 20:31:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป