CafeTech-ExchangePantip MarketChatTrendyMobilePantown

จะเอายาเข้าออสเตรเลีย?

พอดีไปตั้งที่หน้ารวมแล้ว http://www.pantip.com/cafe/klaibann/topic/H3248368/H3248368.html      ยังได้คำตอบไม่เคลียร์อ่ะครับขอถามอีกครั้งในห้องนี้นะครับ เพราะไม่มีใครมาตอบให้แล้วอ่ะ
    --------------------------------------------------------------------------

คือผมจะเอายาเข้าออสเตรเลีย โดยไม่มีใบรับรองของแพทย์ได้ไหมครับ (พอดีผมซื้อที่ ร้านขายยาได้ราคาถูกมากๆ กว่าร้านหมอ) เขาจะตรวจกระเป๋าเราละเอียดไหมครับ แล้วถ้าเขาเจอจะยึดเลยไหมครับ แล้วถ้าหาก ยาที่ว่านี่เป็นยาควบคุม นี่จะโดนยึดชัวร์ๆเลยเปล่าครับ
    -แล้วถ้าเป็นยาสิว พวกที่เป็นยาควบคุม ผมควรจะทำอย่างไรดีครับ ที่จะไม่ให้โดนยึด

ขอความกรุณาด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

จากคุณ : Tonno - [ 24 ม.ค. 48 03:24:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป