CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

กำลังจะไปเที่ยวอิตาลี (Rome, Florence, Venice) รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

กำลังจะไปเที่ยวอิตาลีช่วงอีสเตอร์นี้ค่ะ   ประมาณ 4-5 วัน  วางแผนไว้ว่างจะพักที่ Rome 2 คืน Florence กับ Venice  ที่ละคืน  แต่ที่นี้ไม่ทราบว่าควรจะพักที่ไหน  แบบไม่แพงค่ะ  แล้วก้อใกล้สถานที่ท่องเที่ยวค่ะ (สำหรับคืนที่สอง)  แต่ว่าคืนแรกจะไปถึงสนามบิน Rome Ciampino ดึกมากๆ  ก้อเลยอยากจะพักใกล้ๆสนามบิน เพราะได้ข่าวว่าที่อิตาลีน่ากลัว   อยากให้ช่วยแนะนำที่พักดีๆใกล้สนามบินหน่อยค่ะ รบกวนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ที่มีประสบการณ์หรือมีความรู้เกี่ยวกับอิตาลีช่วงแนะนำด้วยค่ะ

จากคุณ : MoMo & MoMoJung - [ 27 ม.ค. 48 19:23:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป