CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

เมืองไหนในยุโรปที่น่าเที่ยวบ้างครับ

เรื่องของเรื่องคือ คุณแม่ผมจะบินมาเยี่ยมที่ลอนดอนประมาณต้นเดือนเมษาประมาณ 2 อาทิตย์ ก็เลยกะว่าจะอยู่เที่ยวอังกฤษกันสักอาทิตย์ แล้วไปทัวร์ยุโรปกันต่ออีกอาทิตย์ที่เหลือ

ที่นี้ก็เลยมีปัญหาว่า อาทิตย์หลังเนี่ย ควรไปไหนดี  เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เคยไปเมืองไหนในยุโรปที่สวยๆ เดินทางปลอดภัย พักสะดวกบ้างครับ แนะนำหน่อย (ปล. คุณแม่เดินเก่งเหมือนกัน ไม่น่ามีปัญหาครับ)

อยากไปปารีส เห็นเค้าบอกว่าโรแมนติคมาก คราวที่แล้วไปกะทัวร์ มะมีเวลาสังเกต หรือหวานเท่าไหร่ แต่ไปกะคุณแม่ไม่รู้จะโรแมนติคแค่ไหน....อิอิ  แล้วมีเมืองไหนในฝรั่งเศสที่น่าสนใจอีกไหมครับ

ชอบอิตาลี เคยไปโรม กะเวนิส แล้วประทับใจ ชอบความงามของสถาปัตยกรรม แต่ยังไม่เคยไปฟลอเรนซ์ หรือมิลาน ได้ข่าวว่าสวยมาก

สวิสก็น่าสน

มาแชร์ประสบการณ์กันหน่อยนะครับ

ปล. ทำเชงเก้นวีซ่าทีเดียว เข้าได้ทุกประเทศใช่ไหมครับ แล้วต้องทำของประเทศไหนเอ่ย ประเทศที่เข้าประเทศแรก หรือว่าประเทศที่อยู่นานสุด

ปล2. การเดินทาง นั่งเครื่อง หรือใช้ eurostar ดีกว่ากัน อันไหนสะดวก และประหยัดครับ

ปล3. ถามเรื่องจองที่พักด้วยครับ เพราะไม่เคยทำเองมาก่อน จองที่พักจากไหน แบบไรดีครับ

จากคุณ : H2O+ - [ 29 ม.ค. 48 18:22:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป