CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ผมอยากฝึกภาษาอังกฤษกับAUAอะครับ ผมควรทำอย่างไรบ้างครับ ช่วยบอกทีครับ

เนื่องมาจากว่า ผมอยากฝึกฝนทักษะภาษาอังกฤษน่ะครับ
    ทั้ง ฟัง พูด อ่าน เขียน
    แบบติดต่อสื่อสารทั่วไปกะคนอื่นได้น่ะครับ
    และเอาไว้ใช้เรียนด้วย
    (ผม ม.6 อยู่สุพรรณบุรีครับ แต่เข้ากรุงเทพได้ และ เตรียมตัวศึกษาต่อมหาวิทยาลัย มหิดล คับ)

ผมถามแม่ผม แม่ผมแนะนำที่ AUA น่ะครับ
    แต่ผมไม่เคยไป เคยได้ยินแต่ชื่อครับ

วันนี้ผมก็ลองไปดูเว็บของ AUA น่ะครับ
    http://www.auathailand.org
    ก็ได้ข้อมูลมาบ้างอะครับ

แต่ตามตรงคือ ไม่ค่อยรู้เรื่องครับ

ว่ามันสมัครยังไง เรียนยังไง ติดต่อยังไง

เท่าที่ผมทราบคือ ต้องติดต่อด้วยตนเองน่ะครับ
    ผมเองก็ไม่ได้อยู่ในกรุงเทพฯ จาเข้าไปก็เหมือนเสียเปล่า เข้าไปแค่ไปคุยกะเขาว่า ผมอยากเรียน ผมจะทำยังไง

ผมพอทราบว่า ต้องมีการทดสอบก่อนเรียน จะได้รู้ level ก่อน จะได้ดูคอร์สถูก ว่าควรเรียนระดับไหน

แล้วมันทดสอบก่อนเรียนนี้ ตอนไหนอะครับ ผมไปถึง แล้วได้ทดสอบเลยหรือเปล่าครับ

อ่อ ครับ เป็นอันว่า ผมอยากได้คำแนะนำเพิ่มเติมน่ะครับ ในขั้นตอน 1 2 3 ว่า ผมควรทำอย่างไร หรือ เขามีขั้นตอนอย่างไรบ้างอะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : Elrond - [ 31 ม.ค. 48 17:10:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป