CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ถามเรื่องวีซ่าท่องเที่ยวอเมริกาครับ (ค้นกระทู้แล้วแต่ยังไม่เจอคำตอบครับ)

ก็ศึกษามาพักใหญ่ครับแต่ยังหาคำตอบไม่ได้เลยตั้งกระทู้ถามนิดนะครับ
    1. ขอวีซ่าท่องเทียวอเมริกานี่ใช้เวลานานไหมครับ (นับจากยื่นใบสมัคร)
    2. พอยื่นเสร็จแล้วเค้าจะสัมภาษณ์เลยหรือเปล่าครับ หรือแค่ถามคำถามตร้องช่องหน้าต่าง
    3. สัมภาษณ์นี่จะได้สัมภาทย์วันนั้นเลยหรือเค้าจะนัดมาอีกทีครับ
    4. ถ้าสัมภาษณ์เสร็จเรียบร้อยทุกอย่างลงตัวจะได้วีซ่าวันถัดมาเลยหรือเปล่าครับ
    5. ตอนนี้เค้ายังออกวีซ่า 10 ปีให้อยู่หรือเปล่าครับ
    6. ตอนนี้ผมเรียนที่ญี่ป่น เอกสารยืนยันสถานภาพนักศักษา ใบเกรด สัญญารับทุนเป็น
    ภาษาญี่ป่นหมดผมต้องแปลแล้วให้ทางญี่ป่นรับรองก่อนไปยื่นหรือเปล่าครับ
    7. บัญชีธนาคารผมเป็นบัญชีญี่ป่นเป็นเงินเยนทั้งหมด น่าจะไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ
    8. ผมจะกลับไทยไปช่วยปลายกุมภาซัก 2 อาทิตยก็เลยจะขอเผื่อไว้ไปเที่ยวครับ
    ยังไม่ได้กำหนดการเดินทางที่แน่นอนใดๆทั้งนั้น แบบว่าขอเผื่อไว้จะได้ไหมครับ

ที่กล่าวมาผมสามารถดำเนินเรื่องได้ที่สถานฑูตอเมริกาในญี่ป่นแต่ว่าผมไม่ใช่คนญี่ป่น
    จึงไม่ได้รับความสะดวกอย่างมากในหลายๆอย่างเลยคิดจะไปขอที่ไทยครับ
    ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 01 ก.พ. 48 12:09:32

แก้ไขเมื่อ 01 ก.พ. 48 12:07:54

จากคุณ : ชาติ 4300 - [ 1 ก.พ. 48 12:03:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป