CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ใครเคยไปรับสัมภาระส่วนตัวที่ Thai Airway Cargoบ้างขอบอกว่าสุดยอด!!!!

คือว่าเราเอาของกลับมาไม่หมดเพราะ นน.เกินอะนะ ก็มีแต่พวกเสื้อกันหนาวทั้งนั้น Host ก็ส่งมาให้ทีหลังประมาณ 13 กิโล ก็เลือกวิธีที่ถูกที่สุดก็คือ airport to airport เราก็ไปเอาที่ดอนเมืองมีเจ้าหน้าที่โทรมาบอกให้มารับภายในวันนั้นเลย โอ้แม่เจ้าไม่อยากจะเชื่อเลยว่ามันจะยุ่งยากและวุ่นวายขนาดนี้ มันก็กว้างใช่ปะตรงcargo อะเราก็จับต้นชนปลายไม่ถูกว่าต้องไปตรงไหนก่อน พอลงจากรถก็นี่เลยมีพวกshipping มาให้ความช่วยเหลืออย่างเร็วคือหยิบ passport เราไปเลยบอกว่าจะช่วย ถามairbill เราแต่เราไม่มี เค้าก็งงว่าไมไม่มี แล้วก็มองหน้าเพื่อนมันอีกคน หน้าตาก็ไม่ค่อยน่าเชื่อถือเท่าไหร่ เราเลยโทรไปถามเจ้าหน้าที่การบินไทยที่โทรมาหาเรา พวกยามก็บอกว่าให้ระวังพวกนี้ให้ดีนะ เราก็ไม่รู้ว่าทำไมคนพวกนี้มีเยอะขนาดนั้น กรอกเอกสารยุ่งยากเสียเงินอีก 300 กว่าบาทค่าเก็บรักษาของที่โกดัง ทั้งๆที่ต้องจ่ายค่าขนส่งจากที่นั่นมาแล้วเกือบ7000 บาท ต้องเดินไปยื่นเอกสารที่โน้นที่นี่ วุ่นวายสุดยอด ก็ยังไม่ได้เจอหน้ากระเป๋าของเราซะที ต้องไปอีกที่นึงเพื่อไปรับกระเป๋า เอ้าเราก็ไป ก็มาถึงพวกนี้มันมาอีกแล้วคับท่านเหมือนเป็นคนดีมาก หยิบเอกสารเราไปอีกแล้วบอกว่าจะช่วยดูให้ว่าเอกสารครบรึเปล่า แล้วพยายามดึงใบเสร็จของเราไป เราเห็นท่าไม่ดีเลยบอกว่า ไม่ต้องช่วยแล้วคะ เดี๋ยวหนูจัดการเอง คราวนี้ก็ต้องผ่านพวกกรมศุลกากรตรวจเอกสารต่างๆอีก กว่าจะเข้าไปถึงโกดังก็มีพวกนี้ตามประกบตลอดพยายามจะดึงใบเสร็จเราอีกแล้ว เราก็เลยดึงกลับมาบอกว่าเดี๋ยวหนูทำเอง เค้าบอกเราว่า ผมไม่โกงอะไรคุณหรอกผมอะมีเงินเดือนประจำอยู่แล้ว แต่เราก็ไม่สนใจหรอกทำเองมาถึงขั้นนี้แล้ว พอไปถึงเจ้าหน้าที่ที่เก็บกระเป๋า เค้าเห็นเราเค้าก็งงเลยว่าเรามารับด้วยตัวเองเลยเหรอ ปกติไม่ค่อยเจอ แต่ก็ดีแล้วที่มาเอาด้วยตัวเองไม่ให้พวกนั้นมาช่วย ไม่งั้นน้องต้องเสียค่ากระเป๋าใบนี้อีก 3-4พันเลยนะ เราถามพี่เจ้าหน้าที่การบินไทยว่าทำไมพวกนี้มันเยอะจัง ไม่มีใครจัดการเลยเหรอ พี่เค้าก็ทำเหมือนตอบลำบากใจว่ามันเป็นระบบอย่างงี้มานานแล้ว เราก็เลยokเพ่ หนูเข้าจายยยยยแย้วววว OH! แม่เจ้า ชาตินี้จะไม่ขนเป็นอีบ้าหอบฟางยังงี้อีกแล้ว ทั้งแพงทั้งยุ่งทั้งเรื่องมาก 2ชม.กว่าๆอะกว่าเราจะได้รับกระเป๋า เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าอย่า อย่าเอาเสื้อผ้าไปเยอะ เพราะคุณต้องไปซื้อที่นั่นอีกทั้งๆที่คุณตั้งใจไว้แล้วว่า ไม่ชั้นไม่ซื้ออีกแน่นอน แล้วก็ตอนไปรับของทำเองทุกขั้นตอนนะคะอย่าให้พวกนั้นมันเอาเอกสารคุณไปได้ ถึงแม้เค้าจะมาแสดงความช่วยเหลือคุณซะเหลือเกิน

จากคุณ : zusu - [ 11 ก.พ. 48 13:40:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป