CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ถามเรื่องการนำโน๊ตบุ๊คไปใช้ที่ UK ครับ

ผมจะเดินทางวันที่ 10 มี.ค.ได้วีซ่า work permit มา 5 ปีครับ อยากทราบว่า
    1 ถ้าไม่เอาโน๊ตบุ๊คไป แต่ซื้อที่ Uk ดีไหม แพงมากรึเปล่าครับ
    2 ระบบอินเตอร์เน็ตที่ UK เป็นยังไงครับ มีกี่แบบ
    3 ปกติแล้วหอพักทุกที่จะมีสายต่ออินเตอเน็ตหรือไม่ หรือว่า เราต้องทำเองครับ
    4 ร้านอาหารไทยที่เขาจัดที่พักให้น่ะ สามารถต่อเน็ตได้ไหม ใช้ห้องน้ำรวมหรือแยก และห้องหนึ่งอยู่กี่คนครับ
    5 ใน London มีร้านเล่นอินเตอร์เน็ตเยอะ เหมือนเมืองไทยรึเปล่า ถ้ามีเยอะและหาได้ง่ายก็คงจะไม่นำ
    โน๊ตบุ๊คไปดีกว่า
    รบกวนผู้รู้ทุกท่านให้ความกระจ่างแก่ผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : คนบ้านนอก - [ 17 ก.พ. 48 00:09:42 A:202.5.83.28 X: TicketID:085681 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป