CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

มาโหวตกันดีกว่าคับว่าร้านอาหารร้านไหนโหดกันบ้างคับ (กับพนักงาน) สำหรับผม patara คับ

ผมเคยทำที่ภัทราคับ โหดมาก โดยเฉพาะสาขาที่เปิดใหม่ที่ soho
    ให้แต่ละ shift น้อยมา โดยเฉพาะกลางวัน ให้แค่ 15 pounds เองคับ รวม service ก็ไม่เกิน 20 ปอนด์ ต้องเสริฟ์ เสริฟ์เสร็จแล้ว ต้องวิ่งไปล้างจานอีก โหดมากคับ แถมจานก็หนัก ไม่ใช้น้อยๆ เข้างานตั้งแต่ 11.00 - 03.00 บางที่ต้องทำถึง 4 โมง

ส่วนตอนกลางคือก็ยุ่งมาก ร้านก็ใหญ่ คนก็น้อย จะให้เสริฟ์แบบพระราชาอีก แถมบ้างทียุ่งๆ ก็มีการผิดพลาดบ้าง ก็โดนผู้จัดการด่าแบบ fxxxxxx เลยครับ

แต่พี่ๆที่ร้านก็น่ารักนะครับ แต่ยกเว้นผู้จัดการ ปาก dog คับ

แล้วเพื่อนๆ มีประสบการ์ณแย่ๆ กันบ้างไม๊คับ เล่าสู่กันฟัง จะไปไม่ไปสมัครร้านนั้น

จากคุณ : uk boy - [ 19 ก.พ. 48 08:29:42 A:81.86.228.159 X: TicketID:051714 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป