CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

อยู่ UK ตอนออกจาก Heathrow กลับไทยนี่เขาไม่เช็ค UK Visa เลยใช่ไหมครับ

เรียนอยู่ UK แต่ visa จะหมดก่อนกลับประมาณ เดือนสองเดือน ว่าจะไม่ต่อ visa เพราะว่าเคยกลับไทยสองปีก่อนไม่เห็นมีมาตรวจ visa เลย เดินออกขึ้นเครื่องผ่านฉลุย(ไม่เจอด่านเลย) ตรวจเฉพาะตอนขาเข้า เลยอยากถามว่า

1. ตอนขาออก เคยโดนตรวจ visa กันไหมครับ หรือใครไม่โดนตรวจตอนขาออกบ้าง
    2. ถ้าโดนตรวจเจอว่า visa หมด เขาจะทำไงครับ จะมีปรับมั๊ย หรือจะแค่ส่งกลับประเทศเลย แล้วด้วย flight ที่เรา book ไว้และกำลังจะกลับหรือเปล่า หรือจะโดนกักไว้ก่อนแล้วส่งกลับ

อันนี้ถามเผื่อครับ
    3. ถ้า passport หมดอายุด้วย เขาจะทำไงครับ ตอนที่ check-in น่ะครับ เขาจะยอมให้ check-in มั๊ย แล้วจะปรับมั๊ย และทำไงต่อ ปล่อยให้กลับไทยด้วย flight ที่เรากำลังจะกลับ หรือจะโดนกักไว้ก่อนแล้วส่งกลับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : visa - [ 22 ก.พ. 48 20:29:37 A:218.66.219.94 X: TicketID:088899 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป