CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ความรู้สึกเยี่ยงถูกปล้น..!!

ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีเพื่อนๆและน้องๆก่อนค่ะ  หายหน้าหายตาไปนานที่ไม่ค่อยได้มาเล่าอะไรต่อมิอะไรให้ฟัง แต่มาอ่านเสมอค่ะ
    และได้สละอาชีพทำร้านอาหารไปแล้ว เพราะสมควรแก่เวลาที่จะมาสนใจงานอย่างเดียว ไม่ต้องสวมหมวกหลายใบอย่างแต่ก่อน
    ชีวิตก็อยู่สบายๆสมควรแก่อัตตภาพ เพราะ ไม่ต้องดิ้นรนอะไรมากมาย แบบว่าเดินสายกลางน่ะค่ะ

ช่วงตอนที่กำลังวุ่นๆขายร้านนั้น คือเดือนสิงหาคม  04 มาเสร็จสรรพปิดเอสโครเสร็จก็เดือนกันยายนปลายๆ
    ตอนนั้นก็ยุ่งหลายเรื่องค่ะ เพราะเตรียมตัวจะไปอยู่ยาวที่เมืองไทย สั่งซื้อของฝากญาติพี่น้องเยอะเชียว
    และการซื้อนะคะ ก็ซื้อผ่านเน็ตส่วนใหญ่ เช่นกล้องถ่ายรูปดิจิตอล  โทรศัพท์มือถือรุ่นใหม่  ตำรากับข้าว
    หนังสือจากอเมซอนที่มีรายการยาวเหยียด..
    ทั้งหมด..เป็นการใช้เดบิตการ์ดจากแบงค์ค่ะ
    เพราะจ่ายปุ๊บ..วันเดียวก็มีหลักฐานการจ่ายเงินเลย ถ้าเป็นเครดิตการ์ดต้องรอสิ้นเดือน
    บัญชีที่เรียกตัดเงินยาวเหยียด จนไม่มีเวลาตรวจสอบค่ะ เพราะกำลังจะรีบเดินทาง

จากคุณ : WIWANDA - [ 25 ก.พ. 48 05:55:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป