CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ขอถามเรื่องเดิมครับ (งานในนิวซีแลนด์) มีข้อมูลมาเพิ่ม

คือผมไปหาเขา และเขาก็ให้รายละเอียดมาเพิ่ม คือ
    เงินเดือนๆละ50000บาทมีที่พักอาหารพร้อม
    ค่าใช้จ่าย
    ค่าตรวจโรค (ร.พ.บำรุงราษ เท่านั้น) 1200
    ค่าพาสปอร์ต 1250
    ค่าวีซ่า 5000

คือเขาเรียกเก็บผมแค่นี้ ไม่เก็บค่าอะไรเพิ่ม

เขาบอกว่า เขารู้จักกับเจ้าของร้านมานาน ร้านนี้เปิดมานาน6ปีแล้ว ร้านอยู่แล้ว โอคแลนด์ (ผมไม่รู้จัก)
    และเขาบอกว่าตอนนี้กำลังแฟกซ์ข้อมูลไปให้กับเจ้าของร้านอยู่ ถ้าเจ้าของร้านอนุญาติ จะส่งเอกสารจ้างงานมาให้อย่างถูกกฏหมาย หลังจากนั้นเขาก็จะให้ผมไปทำวีซ่าซึ่งเขาบอกว่าต้องใช้เวลาประมาณ5เดือนกว่าจะรู้ผล

ที่จะถามก็คือ ผมไม่รู้เรื่องพวกนี้เลย ทั้งเรื่องการทำวีซ่า ใช้เวลานานขนาดนั้นเลยเหรอครับ และงานเสริฟเงินเดือนละ50000นี่มีด้วยเหรอและถ้าเขาเรียกเก็บเงินผมแค่นี้มันผิดสังเกตอะไรหรือเปล่า และถ้าเขาจะหลอกเรา เขาจะได้ผลประโยชน์อะไร เราเสียอะไร และโอกาสจริงไม่จริงมีเปอร์เซนต์แค่ไหน

จากคุณ : นิวซีแลนด์ - [ 5 มี.ค. 48 18:04:03 A:202.176.90.146 X: TicketID:087654 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป