CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

รบกวนสอบถามเรื่องการสอบวัดระดับภาษาญี่ปุ่นครับ

เป็นคนใหม่เพิ่งเข้ามาในห้องนี้ครับ พยายามไปหาข้อมูลในคลังกระทู้แต่ไม่เจอครับ รบกวนสอบถามดังนี้นะครับ
    1. การสอบวัดระดับภาษาญี่ปุ่นแบ่งเป็นทั้งหมดกี่ระดับ และแต่ละระดับควรมี skill ภาษาญี่ปุ่นแค่ไหนครับ
    2. หน่วยงานใดเป็นเจ้าภาพในการจัดสอบครับ
    3. ไปสมัครสอบได้ที่ไหนและเมื่อไหร่ครับ ขอข้อมูลทั้งในเมืองไทยและญี่ปุ่นครับ
    4. การสมัครงานในญี่ปุ่น เค้าดูระดับตรงนี้แค่ไหนครับ คล้ายกับในอเมริกาที่ดูคะแนน Tofel หรือไม่
    5. ถ้าอยากให้คอมพิวเตอร์เราพิมพ์ภาษาญี่ปุ่นได้ด้วย (ยังใช้ภาษาไทยและอังกฤษด้วย) ต้องทำอย่างไรครับ
    ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแบ่งปันความรู้ล่วงหน้านะครับ

จากคุณ : s7014249 - [ 10 มี.ค. 48 17:19:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป