CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

----ถ้าจะเก่งภาษาอังกฤษมากกว่าฝรั่งต้องประมาณไหนครับ----

พูดได้ทั้ง American และ British

รู้ละติน พูดฝรั่งเศสได้

รู้ slang idiom proverb

ดูหนังรู้เรื่องเกือบร้อยเปอร์เซ็นต์
    รู้ old english

แต่งกลอนได้

รู้ที่มาของแต่ละคำมายืมมาจากประเทศไหน

แค่นี้พอไหมครับ

สำหรับเอาไว้เถียงกับฝรั่งแค้นมันมากพูดไม่ทันมันเสียที

ทำอย่างไรถึงจะเถียงได้เก่ง ๆ ครับ

อยากฝึกไว้ให้เก่งนะครับจะได้ตะโกนในเวทีโลกได้ไม่แพ้ใคร

แล้วมีใครเคยทำได้ระดับนี้ไหมครับสำหรับคนไทยที่ไม่เคยไปต่างประเทศมาก่อน

จากคุณ : สาหร่ายเกลียวทอง - [ 29 มี.ค. 48 19:23:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป