CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

+++ใครอยู่ เซี่ยงไฮ บ้างครับ +++

ใครอยู่ หรือเคยอยู่เซี่ยงไฮ ช่วยที่ครับ

ผมกำลังจะไปอยู่ยาวเลยครับเอาครอบครัวไปด้วย

ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ...เอาทุกเรื่องเลยครับ

เช่น

ค่าเช่าแฟลตแพงไหม (ใกล้ๆ  Free Trade Zone, Wai Gao Qiao, Pudong).....

มีห้างแบบ บิกซี โลตัส 7-11 9ล9 เกลื่อนแบบบ้านเราไหมครับ

กินข้าวนอกบ้านแบบธรรมดา หากินง่ายแบบบ้านเราไหม ราคาเท่าไร แพงกว่าบ้านเราไหมครับ

อาหารการกินต่างจากบ้านเรามากไหม ต้องตุนอะไรไปบ้างแล้วพวกเครื่องเทศอย่างพวกเครื่องแกง พริกขี้หนู ใบกระเพราใบโหระพา เครื่องต้มยำ 9ล9 มีขายไหมราคาแพงไหมหรือควรเอาไปปลูกเอง

คนรับใช้หายากไหมราคาแพงไหม อยากได้แบบที่ทำอาหารให้เรากินได้ด้วยราคาเท่าไรคับ

การเดินทางมีรถไฟฟ้าทั่วหรือยังหรือมีเฉพาะในเมือง รถเมล์ขึ้นยากเย็นไหม

โจรผู้ร้ายทั้งในเครื่องแบบและไม่มีเครื่องแบบชุกชุมน่าสยองกว่าบ้านเราไหม

อากาศหนาวทั้งปีไหมครับมีกี่ฤดู อุณหภูมิแต่ละฤดูเฉลี่ยเท่าไร ช่วงจากเดือนไหนถึงเดือนไหน

ของที่ควรเตรียมไปจากเมืองไทย

ข้อควรระวังที่นั่น และคำแนะนำครับ

9ล9

ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือข้อมูลนะครับ ลูกนกลูกกากำลังจะไปลำบากคิดว่าเอาบุญแล้วกัน ข้อมูลผิดถูกไม่ว่ากันครับขอเป็นข้อมูลจริงที่คุณเคยเจอมาก็โอเคครับ

ท่านที่อยู่ที่นั่นนานแล้ว ผมอยากติดต่อท่านทางเมล์ได้ไหมครับ .........ขอบคุณครับ

จากคุณ : StockMan - [ 9 เม.ย. 48 22:07:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป