CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

+++มาขอบคุณๆ jump, BFR, L@st love, สนิมเขียว +++

สืบเนื่องจาก

http://www.pantip.com/cafe/klaibann/topic/H3405326/H3405326.html

ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ข้อมูลที่ดีเยี่ยม ขอให้ทุกท่านได้บุญมากๆ ไปอยู่ไหนๆขอให้มีคนอุปถัมย์เกื้อกูลตลอดครับ...ซึ้งในน้ำใจทุกท่านมากครับ

ขอถามเพิ่มครับ

*** ข้อนี้ถามทุกท่าน ***
    แล้วมีวิธีไหนที่จะเอา เครื่องแกง เครื่องเทศ..และ ต้นมะกรูด/ต้นตะไคร้/ต้นข่า ขนาดฝ่ามือ เข้าไปได้ครับ
    ถ้าใช้วิธีจ่ายภาษีพิเศษใต้โต๊ะจะผ่านไหม(กลัวถูกจับข้อหาติดสินบนอีกกระทง) และควรจ่ายเท่าไร

ที่นั่นมีสถานกงสุนไทยอยู่ที่เซี่ยงไฮไหมครับ

และมีชมรมหรือกลุ่มคนไทยไหมครับ

ปีหน้าว่าจะเอาลูกไปเรียนต่อ ม1 หาที่เรียนยากไหมครับ รร นานาชาติมีไหมแพงไหมครับและถ้าจะให้เด็กไปเรียนภาษาจีนช่วงปิดเทอม มี รรของรัฐที่ไม่แพงไหมครับ หรือควรไปเรียนที่ไหนช่วยแนะนำในหลักการก่อน..ไว้ผมไปที่นั่นแล้วค่อยคุยรายละเอียด คืออยากได้หลักการว่าจะบริหารเรื่องการเรียนของลูกอย่างไรดีเพราะมีเรื่องภาษามาเกี่ยวข้อง(การเรียนของเด็กที่ไทยดีมาก 3.8-4.00ตลอด)

*** ถามคุณ BFR ***
    ทำเซอวิสอพาทเม้นต์ที่ ฟุดงหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ชื่ออะไรครับขอเบอร์โทรเซอวิสอพาทเม้นต์ด้วย
    วันอาทิตย์จะไป จะขอบริษัทย้ายไปพักของคุณแทนโรงแรมที่เขาจัดให้(ถ้าเขายอม)

อากาศมีทั้งสุดร้อนและสุดหนาว เขามีฮีตเตอร์+แอร์คอน ติดไว้ในอพาตเม้นที่เราเช่าไหมครับ และปกติอพาตเม้นให้เช่าเขาตกแต่งหรือยังหรือเราต้องไปซื้อใส่เองทุกอย่าง

อย่างอื่นโดยเฉพาะเรื่อง -หาที่พัก-จะหลังไมค์ที่หลังครับ

*** ถามคุณ L@st love ***
    โน๊ตบุค ที่ไหนถูกกว่ากันที่สเปคเดียวกัน  หรือควรไปประกอบคอมที่นั่นเอา(เหมือนซื้อที่พันธุ์ทิพย์-ผมมีความรู้คอมดีมาก)
    โทรศัพท์ตามบ้าน +อินเตอร์เน็ตขอยากไหมครับ เป็น56K หรือ high speed ครับ

อย่างอื่นโดยเฉพาะเรื่อง -หาที่พัก-จะหลังไมค์ที่หลังครับ

*** ถามคุณ สนิมเขียว ***
    คนใช้แบบที่คุณมี 400 Y$ หายากไหมครับคือถ้าจะจ้างแกเพิ่มอีกจ็อปมาทำเฉพาะตอนเย็นหลังเลิกงานสัก 2 ชมได้ไหมครับ-ในหลักการ-
    งานบ้านผมคงไม่มาก ยกเว้นช่วงที่ภรรยากลับไทยเดือนเว้นเดือนส่วนลูกยังไม่เอาไป คืออยากได้คนที่ทำอาหารเป็นทำเฉพาะมื้อเย็นครับ

จากคุณ : StockMan - [ 11 เม.ย. 48 00:20:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป