CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

เอกสารที่เตรียมตัวไปขอ student visa USA ครับ

ถ้าได้ I 20 แล้ว ผมอยากจะขอคำแนะนำว่า ต้องเตรียมเอาสาร อะไรบ้างครับ สิ่งไหนที่จำเป็นครับ ผมจะขอบอกตามที่ผมเข้าใจเองก่อนน่ะครับ ถ้าผิด หรือ ว่า ยังงัย ช่วยแนะนำด้วนะครับ

1. Form DS-158
    2. I 20
    3 ใบรับรอง ฐานะการเงิน
    4 อันนี้ต้องมีไหมครับ  ใบที่เขียนวัตถุประสงค์ของการเรียน ครับว่า จะไปเรียนอะไรครับ เรียนภาษาเสร็จจะทำยังงัยเรียนต่อเลยไหม ผมจะไปเรียนภาษาก่อนเข้า U ครับ เป็นสถาบัน ภาษาของ U นั่นเลยครับ  ควรจะเขียนไปไหมครับ เค้าจะอ่านไหมครับ
    5 100  Us
    แค่นี้ใช่ไหมครับที่ ต้องเตรียมไปขอ visa อเมริกา ยังงัยก็ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
    <ต้องขอบคุณ คุณ mint มากครับที่ให้คำแนะนำ>

แก้ไขเมื่อ 11 เม.ย. 48 10:52:40

จากคุณ : NouiMan - [ 11 เม.ย. 48 10:50:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป