CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

อยากถามเกี่ยวกับตั๋วเดือนค่ะ

เกี่ยวกับตั๋วเดือนนะคะ สงสัยๆ
    ไม่ใช่ทราบว่าใครที่สามารถซื้อได้มั่งคะ นร.โท นร.ทำวิจัย ซื้อได้ไหมคะ และอยากทราบด้วยว่าเค้าขายราคายังไง ได้ส่วนลดบ้างไหมคะ
    เช่น
    สมมตินะคะสมมติระหว่างสถานี ikebukuro -- shinjuku ก็จะราคา 150 เยนต่อเที่ยว อยากทราบว่า ถ้าซื้อตั๋วเดือนเค้าจะคิดราคาเท่าไรคะ

ถามต่ออีกหน่อยนะคะ

กรณีที่ 1 สมมติว่า เราขึ้นรถไฟที่ ikebukuro แล้วจะลงที่ takadanobaba (ซึ่งเป็นทางผ่านระหว่าง ike & shin) ได้หรือป่าวคะ

กรณีที่ 2 สมมติว่า เราขึ้นรถไฟที่ ike แล้วจะลงที่ yoyogi (เลย shin ไปป้ายหนึ่ง ซึ่งราคาเท่ากัน) ได้หรือป่าวคะ

กรณีที่ 3 สมมติว่า เราขึ้นรถไฟที่ ike แล้วอยากลงที่ harajuku (เลย shin ไป 2 ป้าย แต่ราคาแพงกว่า 10 yen) เราจ่ายเพิ่ม 10 yen แล้วออกได้ไหมคะ หรือว่าต้องออกจากสถานี แล้วซื้อตั๋วใหม่สอดเข้ามา

หรือว่า มันเข้าออกได้แค่สถานีต้น-ปลายที่กำหนดไว้เท่านั้น รบกวนใครทราบหรือที่ใช้อยู่ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ปล. ชื่อสถานีที่ใช้ เป็นกรณีสมมตินะคะ ให้คุ้นๆกัน และง่ายแก่การเข้าใจ เพราะถ้าเป็นสถานีพวกนี้จริง พวกพี่ๆคงแนะนำให้ซื้อจักรยานและปั่นแทนล่ะสิ รู้นะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : nanaspace - [ 19 เม.ย. 48 16:08:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป