CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

จะไปเที่ยวเมลเบิร์นอีก2อาทิตย์ค่ะ เลยมีคำถามอยากจะรบกวนเพื่อนๆที่อยู่ที่นั่นหน่อยค่ะ

พอดีเราจะไปเยี่ยมเพื่อนที่ ซิดนี่ย์ สองอาทิตย์ แล้วกะว่าจะไปเมลเบิร์น ซัก3-4วันค่ะ เลยอยากจะถามและขอคำแนะนำจากเพื่อนๆว่า
    1.ระหว่าง jetstar virgin blue นั่งอะไรไปดีกว่ากันคะ เห็นว่ามันใช้สนามบินคนละอัน เลยอยากทราบว่าจากสนามบินไปในเมือง เดินทางจากสนามบินไหนใกล้และสะดวกกว่ากันคะ
    2.รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำที่พัก ที่ดีๆ สะอาด+ปลอดภัย ราคาปานกลาง แถวในเมืองหรือบริเวณใกล้ ๆ ให้หน่อยค่ะ
    3. ที่เที่ยว ที่น่าไปในเมลเบิร์นมีอะไรบ้างคะ แล้วเดินทางไปยังไงคะ
    4.ข้อสุดท้ายแล้วรบกวน ช่วยแนะนำที่กิน+ที่shoppingให้หน่อยนะคะ
    ยังไงรบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แก้ไขเมื่อ 01 พ.ค. 48 14:12:51

จากคุณ : Ms.pukie - [ วันแรงงาน 14:11:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป