CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ประวัติศาสตร์ @Japan

วันนี้ผมนั่งเปิด CD-ROM เก่าๆ ที่เก็บสะสมไว้ตั้งแต่สมัยเมื่อครั้งเดินทางไปญี่ปุ่นใหม่ๆ ... ก็ไปพบสำเนา E-mail ที่ผมส่งเข้าไปที่เมล์กลุ่มของเพื่อนๆ นักเรียนไทยที่โตโกได ... มีเนื้อความดังนี้ครับ

Date:  Thu Nov 1, 2001  1:46 pm
    Subject:  Sub Group @ Pantip.COM

ถึงทุกคน,

ผมได้ติดต่อไปยัง Pantip.COM
    เพื่อขอเปิดห้องเว็บบอร์ดเฉพาะกลุ่ม สำหรับพวกเรา
    และนักเรียนไทยในญี่ปุ่นโดยเฉพาะ
    ได้รับคำตอบว่าไม่มีปัญหาใดๆ ตามเมล์ที่แนบมาข้างล่าง
    แต่เราต้องส่ง ข้อมูลให้เขาดังนี้ คือ

> >1. ชื่อกลุ่มที่ต้องการ และระบุว่าอยู่ในโต๊ะไหน
    > >2.รายชื่อสมาชิก อย่างน้อย 5 คนขึ้นไป
    > >ทั้งนี้เราขอให้แจ้งรายชื่อเป็น user name
    > >ในการเป็นสมาชิกของเว็บ pantip.com นะคะ
    > >แล้วเราจะดำเนินการจัดตั้งกลุ่มที่แจ้งมาให้ต่อไปค่ะ

สำหรับข้อ 1) ผมตั้งใจว่า กลุ่มที่จะตั้งคงเป็น
    "นักเรียนไทยในญี่ปุ่น" อยู่ใน "โต๊ะไกลบ้าน"
    เพื่อทำให้เรามีโอกาสรู้จักกับเพื่อนๆ คนอื่นๆ
    ที่ไม่ได้อยู่โตโกไดด้วย

สำหรับข้อ 2) คนที่เคยเข้าไปเล่น Pantip.COM คงทราบดีว่า
    ถ้าจะให้เราสามารถ post รูปใส่เข้าไปกับกระทู้ได้
    เราต้องเป็นสมาชิกของเขาก่อน ดังนั้น
    ใครที่อยากเข้ามาเล่นกระทู้ "นักเรียนไทยในญี่ปุ่น"
    กับผม ขอให้ส่งเมล์ตอบกลับมา พร้อมกับระบุ "user name"
    เป็นภาษาไทย หรือภาษาอังกฤษก็ได้ กลับมาให้ผมด้วย
    เพื่อจะได้ส่งต่อให้ Pantip.COM ต่อไป

:)

จากคุณ : นายชนะศูนย์หนึ่ง - [ วันแรงงาน 19:12:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป