CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

VISA คู่หมั้น USA ช่วยแนะนำอีกรอบนะคะ

อยากทราบข้อมูลเพิ่มค่ะ
    1. เอกสารพวกใบเกิดของเราเนี่ยต้องให้แฟนไปยื่นที่นู่นเลยรึป่าวหรือเราไว้แนบตอนไปสัมภาษณ์ที่เมืองไทยค่ะ
    2. จดหมาย Inter to Marry เนี่ยเราหรือแฟนเป็นคนเขียนค่ะ
    3. แฟนจะต้องยื่นจดหมายรับรองการทำงานของเขาด้วยใช่ไหม ที่ระบุตำแหน่ง เงินเดือน อายุงาน (ของเราจำเป็นต้องใช้ไหม)
    4. และเอกสารด้านการเงิน+Tax ของเขาทั้งหมดจะต้องให้เรามายื่นซ้ำอีกครั้งตอนสัมภาษณ์ที่เมืองไทยไหม ถ้าเกิดเขายื่นไปแล้วที่ US
    5. รูปถ่ายของเราใช้หน้าตรงหรือด้านข้างเอียงค่ะ (ถ้าอายุรูปถ่ายมาแล้ว 5 เดือนจะยังใช้ได้ไหม)
    6. แฟนเราต้องยื่นเอกสารที่ US พวกใบรับรองความประพฤติของเขา. fingerprint และ Medical exam, Vaccine record ไหม
    7. พวกจดหมายและการ์ดต่างๆ ที่ระบุที่อยู่ของกันและกันตลอดเวลาที่เราติดต่อกันเนี่ยต้องแนบตัวจริงและหรือว่า copy
    ถามหลายข้อเลย ช่าวแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : JessieRon - [ 24 พ.ค. 48 10:56:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป