CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

นานไหมคะกว่าลูก ๆ คุณแม่จะเข้าห้องน้ำเองเป็น??

ตอนนี้ลูกชายอายุสามขวบกว่าแล้ว ยังเข้าห้องน้ำเองไม่เป็นเลยค่ะ ตอนนี้ลองไม่ใส่แพมเพิร์สตอนกลางวัน บอกให้เค้าบอกเวลาปวดฉี่หรืออึ เค้าก็ไม่บอก บางทีฉี่เลอะเทอะ เสร็จแล้วถึงมาบอก บอกให้เค้าห้องน้ำก็ไม่ยอมเข้าเลย ไม่เอาจริง ๆ เค้าไม่ยอมเลยค่ะ แม้จะอึก็ไม่ยอมให้เช็ดก้นเปลี่ยนให้เลย ลูกแม่ ๆ ใครเป็นอย่างนี้บ้างไหมคะ กลุ้มใจค่ะ เพราะเค้าก็โตแล้ว อยากให้เลิกผ้าอ้อม แต่ไม่รู้จะทำยังไง ใครมีวิธีดีดีแนะนำบ้างไหมคะ เผื่อจะไปลอง อาจจะได้ผลกับลูกของเรา

อยากถามแม่ ๆ ว่านานไหมคะกว่าลูก ๆ คุณแม่ๆ จะอึ ฉี่เองเป็น เข้าห้องน้ำเองเป็น โดยสามารถไปเองได้ หรือ บอกเราได้ให้เราพาไปอ่ะค่ะ ต้องใช้เวลาฝึกนานแค่ไหน รู้สึกเหมือนยากจังเลย ลูกก็ไม่ยอมให้ความร่วมมือ เหนื่อยจังค่ะ

จากคุณ : แม่กังวล - [ 5 มิ.ย. 48 02:20:47 A:84.147.209.5 X: TicketID:093717 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป