CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

สตรอว์เบอร์รี่ชีสเค้ก.....แม่ปูขาเก เซมารูช่วยด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะแม่ปูขาเก เซมารู แอบเป็นแฟนคลับแม่ปูมานานแล้ว อยากทำสตรอว์เบอรี่ชีสเค้าสูตรที่แม่ปูโพสไว้มากเลยค่ะ สูตรที่แม่ปูโพสไว้ใช้ถ้วยตวง แต่ดิฉันหาถ้วยตวงไม่ได้เลยค่ะ ออกไปหาซื้อถ้วยตวงก็ไม่มีที่ไหนขายเลยค่ะ จะให้ที่บ้านส่งมาให้จากเมืองไทยก็คงไม่ทันเพราะวันศุกร์นี้วันเกิดดิฉันเอง อยากจะทำชีสเค้กเลี้ยงครอบครัว รบกวนแม่ปูช่วยบอกสูตรเป็นกรัมได้ไหมค่ะ หรือถ้าพอทราบวิธีหรือเวปไซค์ที่สามารถแปลงสูตรจากถ้วยตวงเป็นกรัมได้ เฮฟวี่ครีมนี่คืออะไรค่ะ ดิฉันอยู่ฮอลแลนด์ ไปหาซื้อตามซูเปอร์ก็ไม่มีค่ะ ใช้อะไรแทนได้ค่ะ และรบกวนช่วยบอกวิธีแปลงจากองศาฟาเรนไฮต์เป็นองศา C ให้หน่อยนะค่ะ รบกวนแม่ปูช่วยโพสสูตรทำบลูเบอรี่สำหรับราดหน้าด้วยได้ไหมค่ะ ที่นี่ไม่มีแบบกระป๋องขายเลยค่ะ มีแต่บลูเบอรี่สดๆอยากทานบลูเบอรี่ชีสเค้กมากเลย ดิฉันนานๆ เข้าครัวทีเลยไม่ค่อยรู้เรื่องอาหาร รบกวนแม่ปูหรือผู้รู้ด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : viv - [ 7 มิ.ย. 48 03:59:01 A:62.194.50.191 X: TicketID:000711 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป