CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

บานานา ครีมพาย...ปะทะ...อิตาเลี่ยน มีทบอล

สวัสดีค่ะ วันนี้เอาบานานา ครีมพาย มาฝากค่ะ ปรกติแม่ปูไม่ค่อยชอบทานกล้วย แต่จะมีกล้วยติดบ้านไว้เสมอ ให้ลูกให้สามี นานๆนึกครึ้มอกครึ้มใจทีแม่ปูก็ทานบ้างให้ลูกเห็นว่าแม่ก็ทานเหมือนกันนะ ลูกๆที่ชอบทานกล้วยอยู่แล้วก็จะได้ชอบทานมากยิ่งขึ้น แต่ว่ากล้วยที่เอามาดัดแปลงทำพาย ทำเค้กนี้แม่ปูไม่ชอบเลย อ้าว!แล้วทำทำไม(ถามเองตอบเองเสร็จสรรพ) แหะๆ...ชอบทำค่ะ มีความสุขที่ได้ทำ...คนรอบข้างก็มีคนที่ชอบทานอยู่ ไม่ทานเองก็ทำให้คนใกล้ชิดที่ชอบทานได้ทานฝีมือเรา คนทานได้ทานอร่อย คนทำมีสุขใจใดจะเหมือน..จริงแมะ..

อีกสูตรที่จะเอามาฝากคืออิตาเลี่ยน มีทบอล ถ้าตอนนี้แปะไม่เสร็จจะมาแปะต่อให้ตอนเย็นเวลาฟลอริดานะคะ

เอารูปผลงานการสร้างไปก่อนนะคะ

จากคุณ : ปูขาเก เซมารู - [ 11 มิ.ย. 48 19:53:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป