CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ช่วยตรง ielts writing ในหน่อยครับ

คือคุณ "เมื่อลมพัด...ใบไม้ก็ร่วง" บอกว่าถ้า post ในนี้แล้วจะมีคนใจดีช่วยตรวจ และแนะนำอะไรดี ๆ ให้

ไงก็ช่วยตรวจหน่อยครับ วันนี้ผมขอโพสสองอัน

เท้าความหน่อย เดี๋ยวคนตรวจจะร้องไห้
    ผมเคยไปสอบมาที writing ได้แค่สี่เอง
    ตอนนั้น a an the ยังใช่ไม่ถูกเลย เติม s ไม่เติม s นี้ก็ลืมเพียบเลย พูดง่าย ๆ คือหนังสือแกรมม่าที่ซื้อมาอ่านตอนนั้น ยังอ่านไปจบก็ไปสอบแล้ว เพราะประเมินตัวเองผิด ๆ

แต่ตอนนี้อ่านจบแล้ว ถึงจะดีกว่าเดิม แต่ก็ยังอ่อนไงช่วยตรวจด้วยครับ ช่วยให้คะแนนมาเลยครับ จะ 3/9 หรือ 4/9 ก็บอกมาเลยครับ

จากคุณ : D - [ 2 ก.ค. 48 21:41:26 A:58.10.187.56 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป