CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

จะเดินทางตค.นี้ค่ะ ไปเรียนที่ญ๊ปุ่น ช่วยแนะนำกระเป๋าเดินทาง+วิธีแพคของจำเป็นด้วยค่ะ

จะเดินทางตค.นี้ค่ะ ไปสายการบิน JAL
    1. อยากให้ช่วยแนะนำกระเป๋าเดินทางที่ควรจะเอาไปว่าควรมีขนาดเท่าไหร่ดีค่ะ (ไปอยู่ 3 ปีค่ะ) เพิ่งไปดูของ samsonite รุ่น airstop ขนาด 28 นิ้วค่ะ เป็นกระเป๋าผ้า แต่บุด้านในด้วยไฟเบอร์ทั้ง 4 ด้านเลยค่ะ และอีกใบเป็นขนาดที่จะเอาติดตัวขึ้นเครื่องรุ่นเดียวกันค่ะ แต่เล็กกว่า
    เราเห็นว่ามันเบากว่าแบบที่เป็นกระเป๋าพลาสติกแข็งๆ แต่ก็กลัวเรื่องโดนกรีดกระเป๋าตรงช่วงซิบน่ะค่ะ กับกระเป๋าแตกเพราะโดนโยนตอนที่เจ้าหน้าที่เขาโหลดขึ้นเครื่องน่ะค่ะ
    แต่แบบพลาสติกแข็งๆ เราว่ามันหนักแล้วก็ขนาดที่เท่ากันมันจุได้น้อยกว่า
    อยากให้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ตอนเพื่อนๆ พี่ไป ใช้แบบไหนกันคะ..
    2. อยากให้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ นอกจากเสื้อผ้าเรามีหนังสือที่จะต้องเอาไปด้วยส่วนหนึ่ง และส่งตามไปส่วนนึง ค่าส่งจากไทยไป ประมาณเท่าไหร่คะ แล้วใช้เวลานานแค่ไหน
    3. ของที่ควรเอาไปช่วงแรกที่จะเป็นในช่วงตค.ควรเอาอะรไปบ้างคะ

จากคุณ : **TeNtOOmUsHi** - [ 5 ก.ค. 48 22:23:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป