CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

ขอฝากเวบไซค์เล็กๆเกี่ยวกับญี่ปุ่น ของผมและเพื่อน ไว้กับ แอดแจแปนด้วยครับ

สวัสดีชาว แอดแจแปน

หลายคนที่นี่ คงรู้จักผม  แต่หลายคนที่นี่ก็อาจจะไม่รู้จักผม
    ผมเองก็เป็นสมาชิก แอดแจแปน มาประมาณ สามปี แล้วมั๊ง
    โดยได้ยินกิติศัพท์จาก พี่ปานซัปโปโร ของเรา

ก็ร่วมโพสกระทู้ ตอบกระทู้ ก็คิดว่านับแทบไม่ถ้วนเหมือนกัน
    แต่คงสู้คุณ ชนะ และ น้องๆ อีกหลายคนไม่ได้

บางครั้งงานยุ่งก็ขาดหายไปบ้าง  แต่ก็ไม่ลืมที่จะเข้ามาแอบ
    อ่าน

เมื่อเร็วๆ นี้ ผมก็ฉุกคิดขึ้นมา เมื่อเกิดมีปัญหา เรื่อง ของ
    ลิงค์ที่หายไป ตรงกระดานดำ  ก็เลยนึกอยากจะมีโฮมเพจ
    ของตัวเองบ้างเพื่อรวบรวมลิงค์ต่างๆ เก็บไว้

ก็ได้เข้ามาขอคำแนะนำ จากที่นี่ ก็ได้อาจารย์ปม และเพื่อน
    ช่วยกัน แนะนำ เกี่ยวกับการถอด ตัวอักษร

ผมจึงตั้งชื่อเวบไซค์ง่ายๆ ว่า ญี่ปุ่น.คอม   Yipun.com
    Yiipun.com  , YeePoon.com ตามคำแนะนำการถอด
    ภาษาของเพื่อนๆ ทีนี่ และ ที่ห้องไกลบ้านรวม

ตอนแรกก็วางแผนว่า จะทำเป็นเวบไซค์ส่วนตัวบันทึก
    เรื่องราวการท่องเที่ยวในญี่ปุ่น ประสบการณ์ของตัวเอง
    ทั้งเรื่องการเรียน ความรัก และอื่นๆ

และบันทึกเรื่องราวต่างๆ ที่เคยนำมาโพสที่นี่
    คิดไปคิดมา  ก็คิดว่า อยากรวมลิงค์เกี่ยวกับญี่ปุ่น
    ทั้งหมดที่มีเอาไว้ด้วย เผื่อจะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆ

เวบไซค์ของผม ก็เกิดมาจากทีนี่  และไม่ได้หวังจะ
    แข่งกับ ทาง แอดแจแปน ซึ่งมีคุณชนะเป็นกรรมการ
    ใหญ่  เพราะแอดแจแปน ก็คือบ้านของผม เช่นกัน

แต่เราคิดแค่ว่า หากเราสามารถ เป็นอีกช่องทางหนึ่ง
    ในการให้ข่าวสาร กับคนที่สนใจเกี่ยวกับญี่ปุ่น ก็น่าจะ
    ดี

หากเพื่อนๆ ชาวแอดแจแปน มีลิงค์ของท่านที่จะแลก
    เปลี่ยน โปรดอย่าลังเลครับ  ผมจะให้พันธมิตร ที่ช่วย
    จัดทำจัดการลิงค์ให้

และหากเพื่อนมีคำแนะนำใดๆ  หรือ คิดว่า โฮมเพจที่ดี
    จะเป็นอย่างไร ก็แนะนำได้ครับ

เพราะโฮมเพจ ผม ก็ทำกับเพื่อนเพียงสองคนครับ
    เป็นโฮมเพจเล็กๆ ครับ หากเป็นประโยชน์กับท่านก็จะ
    เป็นการดี

นอกจากนี้หากเพื่อนๆ มีบันทึกเกี่ยวกับญี่ปุ่น หรือ อยาก
    ร่วมขีดเขียน ก็ขอเชิญครับ เรายินดีต้อนรับ

ขอขอบพระคุณครับ

ยาโมเมะ  
    สมาชิกที่นี่ครับ

ปล.เมื่อวานต้องขออภัย คุณชนะด้วยครับ เพราะตอนแรก
    คิดว่าจะเปิดตัว เมื่อ โฮมเพจสร้างเสร็จ  แต่เผอิญ มีคน
    ไปโพสข้อความเอาไว้  คิดว่า มีประโยชน์ จึงนำมาฝาก
    ก็เลยไม่ได้ใช้ล๊อกอิน แต่ใช้บัตรผ่านแทนครับ

จากคุณ : ยาโมเมะ - [ วันอาสาฬหบูชา 08:39:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป